แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

14 วัน สาม กิโล แต่โดนโยโย่ อาทิตย์เดียวเพิ่ม

• skillfull
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 4 months ago #986 by skillfull
โดนโย่โย่เอฟเฟคครับ

ทำไงดีแนะนำหน่อยครับ น้ำหนักขึ้นมาตั้งสองกิโลแล้ว กินข้าวปรกติ ของหวานนิดหน่อยไม่ไยอะเลย แต่...น้ำหนักขึ้นพรวดๆ

ตกใจมาก
  • วันชัย
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 4 months ago #1004 by วันชัย
คุณควรลดอาหารพวกแป้งและน้ำตาลให้มากและไปเพิ่มอาหารพวกโปรตีนแทน
ทานอาหารพวกผักบ้าง ดื่มน้ำเปล่ามาก ๆ 2 ลิตรครึ่งต่อวันขั้นต่ำ
More
15 years 11 months ago #1098 by modx77
ถ้าใช้ สูตร atkin ก็ไม่น่าจะทานข้าว หรือ ของหวานเลยนะครับ

ถ้าหยุด พวกแป้ง กับ น้ำตาล จากของหวาน หรือ ข้าวได้

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

พยายามกินผลไม้ แทนของหวานดีกว่านะครับ

ผลไม้ ก็ไม่ควรหวานด้วย ส่วนมากผม ทานแอปเปิล
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.162 seconds