แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ข้องใจมากๆๆเลยค่ะ

More
11 years 7 months ago #1903 by bud_mew
คือตอนนี้เริ่มทำ low carb ได้5วันแล้วค่ะ ดูเหมือนว่าจะเป็นไปได้ด้วยดี ก่อนเริ่มลดน้ำหนักอยู่ที่68 ตอนนี้อยู่ที่65.6 อยากจะสอบถามค่ะว่าเราต้องทานแบบเลี่ยงแป้ง น้ำตาลไปตลอดเลยมั้ยค่ะ แล้วถ้าชอบกินพวกเค้ก เบเกอรี่ สามารถทานได้มั้ยค่ะ อีกอย่างก็คือเราสามารถทานพวกโปรตีนกับไขมันได้แบบไม่จำกัดใช่มั้ยค่ะ :unsure:
More
11 years 7 months ago #1906 by Lowcarber
พร่องแป้ง ไม่ใช่อาหารพิเศษอะไร ก็เป็นอาหารทั่วๆ ไป เราแนะนำให้ปฏิบัติตลอดไป เพราะเป็นประโยชน์ต่อสุขภาพโดยรวมด้วย โปรตีน ไขมันทานได้ แค่อิ่มนะครับ ไม่ใช่ไม่จำกัด เมื่อเราทำพร่องแป้งไปสักรยะหนึ่ง เราจะกลายเป็นคนที่ทานอาหารเพียงนิดเดียวก็อิ่ม อย่าลืมดื่มน้ำเยอะๆ และทำตัวให้กระฉับกระเฉง อย่านั่งๆ นอนๆ นะครับ
The following user(s) said Thank You: bud_mew
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 1.000 seconds