แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

คำถาม

More
15 years 11 months ago #1106 by vip_cream
คำถาม was created by vip_cream
ดิฮันเปนคนหนึ่งที่มีน้ำหนักเกินไม่มาก แต่มีปัญหาเรื่องสัดส่วน

ทั้งต้นแขน ต้นขาและน่อง และเป็นคนที่ทานเก่งมากอ่ะค่ะ

พอใช้สูตรนี้ ก็ทำให้ลดอาการอยากอาหารได้มาก

แต่ว่า พอดีเป็นคนที่ติดนิสัยทานจุกจิก คือสามารถทานได้ตลอด

เลยอยากถามว่า หากดิฉันทานเนื้อและไขมันเป็นของทานเล่นจุกจิก

จะมีผลต่อการลดน้ำหนักมั๊ยคะ

หรือว่าการที่จะลดน้ำหนักตามสูตรนี้ได้ จะต้องทานน้อยๆ

คือทานให้พอหายอยาก

กรุณาตอบคำถามดิฉันด้วยค่ะ

คำตอบของคุณสามารถช่วยดิฉันในด้านการปรับพฤติกรรมการรับประทานอาหาร

ได้มากเลยทีเดียว .. ขอบคุณค่ะ
More
15 years 11 months ago #1107 by Lowcarber
Replied by Lowcarber on topic ตอบ:คำถาม
ถ้าไม่อยากอาหารแล้วก็ไม่ควรทานจุกจิกนะครับ โปรตีนและไขมัน ไม่ใช่ยาวิเศษที่ช่วยลดน้ำหนัก มันเพียงแต่ทำให้คุณไม่หิวบ่อย เมื่อไม่หิวบ่อยก็ไม่ควรทานจุกจิกครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.117 seconds