แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

วิธีแก้ปัญหาเรื่องขับถ่าย

More
18 years 8 months ago #120 by cayenne
หากมีปัญหาเรื่องท้องผูก
อยากขอแนะนำว่า ให้ทานโยเกิร์ตครึ่งถ้วยอาทิตย์ละ 1-2 ครั้ง (อย่ามากกว่านั้นนะคะ) แนะนำยี่ห้อ Bulla รสจืด เลี่ยงแบบ ''Low-Fat\" และ \"Non-fat\" เพราะจะมี carbohydrate เยอะกว่าโยเกิร์ต Full Fat ธรรมดา (ปริมาณ carbohydrate ที่มากขึ้นนี่เพื่อมาแทนไขมันนมที่ถูกขจัดออกไป) สาเหตุที่ทานโยเกิร์ตปริมาณน้อยแต่ได้ผลดีนั้น (บางรอบท้องเสียเลยค่ะ) ก็เพราะว่า การที่เราทำ Atkins มาได้ระยะนึงแล้ว ร่างกายเราจะขาดอาหารที่มีจุลินทรีประเภทนี้มานานพอควร เวลามันเข้ามาใหม่ จะไม่ค้นเคย และมันจะมีปฎิกริยาต่อท้องเราอย่างแรง : )

ลองดูนะคะ เมื่อจำเป็นจริงๆ
;)
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.071 seconds