แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ง่วงนอน

More
15 years 8 months ago #1222 by chainachang
แป้งเป็นตัวทำให้เราอ่อนล้าหรือป่าว หรือ ว่า ทำให้เราง่วงนอนได้หรือป่าว เพราะว่า กินเข้าไปแล้วง่วงมากๆ เรียนไม่รู้เรื่อง อ่านหนังสือก็หลับเลย ช่วย แนะนำ อาหารที่กิน ได้ตลอดเวลา เพราะว่า ตอนสอบกินเยอะมากๆๆๆ
More
15 years 8 months ago #1226 by Lowcarber
Replied by Lowcarber on topic Re:ง่วงนอน
เข้าใจว่าคงง่วงนอนหลังอาหารกลางวันนะครับ เพราะคนส่วนใหญ่ก็เป็น ไม่ว่าจะทานแป้งหรือพร่องแป้ง แนะนำว่า ถ้างีบสั้นๆ ได้หลังอาหารกลางวัน จะช่วยให้เราสดชื่นและทำงานหรือเรียนได้อย่างมีประสิทธิภาพ นอกจากนั้น แนะนำว่าให้ทานอาหารอย่างพอเหมาะ ทานให้น้อยเข้าไว้จะดีที่สุด แล้วนอนหลับให้เพียงพอจะช่วยได้ครับ
More
15 years 5 months ago #1242 by sakuranbo
Replied by sakuranbo on topic Re:ง่วงนอน
เป็นเหมือนกันครับ ง่วงมากๆหลังจากทานอาหารโปรตีนสูง
คาดว่าคงเอาพลังงานไปใช้ในการย่อยเยอะ เลือดเลยเ้ลี้ยงสมองน้อยลง
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.124 seconds