แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

นน. ลง 2 กิโล เองค่ะ ทำไมค่ะ

More
15 years 4 months ago - 15 years 4 months ago #1257 by คหปตานี
ค่ะ ตอนนี้สูง158 หนัก47ค่ะ น้ำหนักไม่ลงเลย ทานอยู่ในช่วงที่ 2 ค่ะ คือทานถั่วลิสงเปงอาหารว่างค่ะ..บางที่ก็โกโก้ แต่บางมื้ออาจมีคาร์บมากบางแต่ก็ไม่ถึงวันล่ะ 100 กรัมน๊ะค่ะ แต่ นน. ไม่ลงเลย:ohmy:
Attachments:
Last edit: 15 years 4 months ago by Lowcarber.
More
15 years 4 months ago #1258 by Lowcarber
น้ำหนักกับส่วนสูงของคุณน่าจะอยู่ในเกณฑ์ที่พอดีอยู่แล้ว เลยลดยากหน่อย ลองเข้าไปคำนวณค่าดัชนีมวลกาย (BMI) ที่นี่ ลองดูนะครับ
More
15 years 4 months ago #1260 by คหปตานี
พี่ชายแม็กบอกค่ะว่า ให้เพิ่ม นน. แล้วก็ลองลดใหม่ พี่ Moderator คิดว่าดีไหมค่ะ..แม็กว่ามันดูไงๆก็ไม่รู้ค่ะอยากรู้ว่า พี่ Moderator เห็นด้วยไหมค่ะ
More
15 years 4 months ago #1261 by Lowcarber
ถ้าน้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ที่พอดีแล้ว ก็น่าจะทำโลว์คาร์บในลักษณะรักษาน้ำหนัก (maintenance) คือทานคาร์บไม่เกิน 100 - 200 กรัมต่อวัน ซึ่งจะมีผลดีต่อสุขภาพโดยทั่วไปด้วย ไม่จำเป็นต้องเพิ่มน้ำหนักแล้วมาลดใหม่หรอกครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.170 seconds