แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

น.น.ขึ้น 0.8 ช่วยด้วยค่ะ

More
11 years 2 months ago - 11 years 2 months ago #2157 by wichada
เรากินข้าวแล้วก็ของหวาน น้ำหวาน ไป 2 วัน เสาร์-อาทิตย์ จะเป็นโยโย่มั้ยคะ

ถ้ากลับมาlowแป้งใหม่ น.น.จะลงมั้ยคะ

เป้าหมายเราน.น.ที่ 44 kg ค่ะ จากเดิม 49 kg
ลดมา ได้ 47.0 kg แล้วขึ้นมา เป็น 47.8 kg เศร้ามากค่ะ

อาหารที่กินในช่วง low carb คือ
เช้า สโมกี้ไบท์ 1 ชิ้น ไม่ราดซอสอะไรเลย
กลางวัน พริกแกงปลาดุกเปล่าๆหรือ ยำเล็บมือนาง+หมูยอ
เย็น ยำแหนมไม่ใส่ข้าวทอด
ของว่างคือ ถั่วปากอ้าทองการ์เดนน่ะค่ะเวลารู้สึกหิวก็กิน
ที่ผ่านมานะคะ ลด 2 โล

ถ้ากินเหมือนเดิมอีกจะช่วยลดมั้ยคะ
Last edit: 11 years 2 months ago by wichada.
  • krisanajuta
  • krisanajuta's Avatar
  • โปรแกรมอาหาร Low Carb ส่งถึงบ้าน Slimdelivery.com
More
11 years 2 months ago #2170 by krisanajuta
การกินข้าวกับน้ำหวาน (คาร์บ) ในช่วงเสาร์อาทิตย์พอวันจันทร์มาโลว์คาร์บต่อน้ำหนักขึ้นแน่ครับ แต่ก็แล้วแต่ว่าขึ้นเท่าไหร่
แต่ไม่ต้องห่วงพอโลว์คาร์บต่อเดี๋ยวก็ลด
เพราะถ้าไม่ทานคาร์บสลับเลยเมื่อทานโลว์คาร์บมากๆหลายๆเดือนน้ำหนักจะเริ่มไม่ลด จนหลายคนเริ่มท้อและบ่นว่าโลว์คาร์ไม่ได้ผล

ดังนั้นใน 1 อาทิตย์ควรทานคาร์บบ้างครับ แต่เอาแค่วันเดียวนะครับ ทั้งเสาร์และอาทิตย์อาจมากเกินไป :-))
More
11 years 2 months ago #2177 by wichada
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่า
ตอนนี้น้ำหนักลดเหลือ 46.3 แล้วค่ะ ^_^
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 1.102 seconds