แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เกี่ยวกับการทานกาแฟตอนเช้า

More
17 years 10 months ago #219 by pegasus
คือผมเคยใช้วิธีในการลดน้ำหนักได้ผลแล้วครั้งหนึ่งครับ แต่ก็เลิก พอน้ำหนักขึ้นอีก ก้อทำอีก ก้อยังได้ผลดีครับ คือ ผม สูง 175 หนัก(ก่อนลด) 88 พอผ่านไป 7 วัน เหลือ 84 (ยังได้ผลดีมากครับ) แต่ผมชอบทานกาแฟคับ คือทานตอนเช้าอย่างเดียว บางวันก้อชงเอง บางวันก้อซื้อกระป๋อง แต่ช่วงเวลา 7 วันที่ผม ทานกาแฟ แล้วใช้โลคาร์บด้วย ผสมกับการออกกำลังกายทุกวัน แต่เห็นในเวปมาสเตอร์บอกว่า มันจะมีผลต่อการลดไขมัน จึงอยากจะถามว่า ถ้าหากผมยังกินกาแฟไปเรื่อยๆ พอถึงช่วงใดช่วงหนึ่งจะมีผลอะไรไหมครับ (ประมาณว่ามันจะลดอีกหรือป่าว)
More
17 years 10 months ago #220 by Lowcarber
เท่าที่ศึกษาจากเอกสารต่างประเทศ กาแฟจะมีผลทำให้การปรับสภาพร่างกายไปสู่ คีโตซิส คือการเผาผลาญไขมันแทนการเผาผลาญแป้งและน้ำตาล เป็นไปได้ไม่ดีเท่าที่ควร

แต่ถ้าคุณทานกาแฟบ้างไม่มาก และสามารถลดน้ำหนักได้ ก็คิดว่าไม่เป็นไรครับ ไม่มีผลเสียอย่างอื่น พยายายมทานน้ำมากๆ ด้วยนะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.145 seconds