แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ปัญหาการขับถ่าย เมื่อใช้ LowCarb

• Joe
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 10 months ago #270 by Joe
ผมเป็นคนหนึ่งที่เห็นผลของวิธีพร่องแป้งนี้ แต่ผมมีปัญหาสงสัยว่าถ้าในกรณีที่ทำอย่างต่อเนื่องจะไม่มีผลระยะยาวกับระบบขับถ่ายหรือครับ รวมถึงพวกมะเร็งลำไส้จำพวกนี้
More
17 years 10 months ago #273 by Lowcarber
จุดสำคัญของระบบขับถ่ายคืออาหารพวกเส้นใย เช่น ผัก ต้องทานให้เพียงพอ ควบคู่กับการรับประทานโปรทีนและไขมัน เท่าที่ผมเองปฏิบัติมากว่า 10 ปี ระบบขับถ่ายผมก็เป็นปกติดีนะครับ
More
17 years 9 months ago #317 by vince
หากมีปัญหาเรื่องท้องผูก
ขอแนะนำว่า ให้ทานโยเกิร์ตครึ่งถ้วยอาทิตย์ละ 1-2 ครั้ง (อย่ามากกว่านั้นนะคะ) แนะนำยี่ห้อ Bulla รสจืด เลี่ยงแบบ ''Low-Fat\" และ \"Non-fat\" เพราะจะมี carbohydrate เยอะกว่าโยเกิร์ต Full Fat ธรรมดา (ปริมาณ carbohydrate ที่มากขึ้นนี่เพื่อมาทดแทนไขมันนมที่ถูกขจัดออกไป) รับรองว่า work sure! สาเหตุที่ทานโยเกิร์ตปริมาณน้อยแต่ได้ผลดีนั้น (บางรอบท้องเสียเลยค่ะ) ก็เพราะว่า การที่เราทำ Atkins มาได้ระยะนึงแล้ว ร่างกายเราจะขาดอาหารที่มีจุลินทรีประเภทนี้มานานพอควร เวลามันเข้ามาใหม่ จะไม่ค้นเคย และมันจะมีปฎิกริยาต่อท้องเราอย่างแรง : )

ลองดูนะคะ เมื่อจำเป็นจริงๆ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.121 seconds