แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อยากถามเรื่องการเข้าสู่สภาวะ ketosis

• Dear
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
  • Dear
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #434 by Dear
อ้อ เสริมนิดนึงครับ ใน 4 วันที่ผ่านมาลดไป 1 กก.ครับ สำหรับผมก็โอเคนะ
More
17 years 8 months ago #437 by Lowcarber
เมื่อเราพร่องแป้งและหันมาทานโปรตีนและไขมันมากขึ้น ไม่ต้องห่วงหรอกครับว่าโปรตีนจะไปเพิ่มกล้ามเนื้อ เพราะมีส่วนน้อยมาก การสร้างกล้ามเนื้อต้องออกกำลังกายเป็นหลักครับ

ปริมาณคาร์บที่บริโภคถ้าเกิน 20-25 กรัมไม่มากก็น่าจะยังโอเค ถ้าเราพร่องแป้งอย่างต่อเนื่องร่างกายก็จะปรับไปเผาผลาญไขมันมากขึ้น แต่ถ้าต้องการบังคับให้ร่างกายปรับเป็นคีโตซิสอย่างรวดเร็ว ก็คงต้องลดคาร์บลงให้ต่ำมากๆ

นมจืดไม่น้องพร่องไขมันก็ได้นะครับ เพราะไขมันทานได้ไม่มีปัญหาอะไร และควรทานอย่างพอเหมาะด้วย
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.124 seconds