แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

6 เดือน 15 กิโล

• meow
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #472 by meow
6 เดือน 15 กิโล was created by meow
เราเริ่มวิถีพร่องแป้งมาได้ 6 เดือนแล้วค่ะ ลดไปได้ถึง 15 กิโล ตอนนี้ก็ยังใช้วิธีนี้อยู่
รู้สึกดีมากๆ เลย แต่ก่อนนำหนักเกินเยอะ มีอาการ ปวดหัว มึนหัวบ่อย เดี๋ยวนี้อาการที่ว่าหายไปหมดเลย เพราะเมื่อก่อนเราชอบกินแป้งและนำตาลมาก พอลดลงไป ก็เลยลดนำหนักได้ เป็นกำลัวใจให้ทุกคนสู้ต่อไปนะคะ เราพิสูจน์แล้วว่าได้ผลดีกว่าวิธ๊อื่นจริง (เคยลองมาหลายวิธีแล้วคะ)
  • ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #473 by ก้ามม่วง
Replied by ก้ามม่วง on topic Re:6 เดือน 15 กิโล
น่ายินดีกับคุณ meow จริงๆคะ อยากถามหน่อยคะว่าตอนกิน low carb นน.เริ่มต้นของคุณเท่าไหร่คะ เกินจากมาตรฐานเยอะหรือเปล่า ตอนนี้นน.เราเกินมาตรฐานไป 5 กิโล เลยไม่แน่ใจว่าที่ทำๆ อยู่จะเห็นผลได้หรือเปล่า เพราะว่าเราออกกำลังกายกายด้วยไงคะ ตอนนี้นน.ก็เลยยังไม่เห็นจะลดลงเลยอ่ะ แต่มันก็ไม่เพิ่มขึ้นนะคะ ทั้งๆที่ก็กินมากกว่าก่อนด้วยซ้ำ แต่อยากให้นน.ตัวและสัดส่วนลดค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
  • meow
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #481 by meow
Replied by meow on topic Re:6 เดือน 15 กิโล
  • meow
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #482 by meow
Replied by meow on topic Re:6 เดือน 15 กิโล
ขอแนะนำว่าคนที่จะลดน้ำหนักควรจะ
1 หาแรงบันดาลใจของตัวเองให้เจอค่ะ ถามตัวเองว่าพร้อมไหม เพราะถ้ายังไม่พร้อม มีโอกาสล้มเหลวค่ะ เส้นทางนี้ระยะแรกต้องอดทนและทนอดนะคะ
เราชอบใช้คำว่าฟังเสียงร่างกายตัวเองก่อนค่ะ
2 หาวิธีที่เหมาะกับตัวเองที่สุด เสพข้อมูล(หาหนังสือมาอ่าน)มากๆ สำหรับเราก็วิธีนี้แหละ (lowcarb)ที่เหมาะกับเราที่สุด
3 มีที่ชั่งน้ำหนักค่ะ เอาไว้เช็คความก้าวหน้าไงคะ
สำหรับเราแล้วเราว่า ข้อ 1 สำคัญสุดค่ะ เพราะมันจะเป็นพลังที่ทำให้เราผ่านไปได้ค่ะ :cheer: :cheer: :cheer:
แล้วจะมาshare idea ใหม่นะคะ สู้! สู้!
  • ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #485 by ก้ามม่วง
Replied by ก้ามม่วง on topic Re:6 เดือน 15 กิโล
คุณ meaw ค่ะเรานน.เกินมา 5 กิโลเนี่ย ยังไม่รูเลยว่าจะลดได้หรือเปล่าแต่ทีเลือกกิน low carb ก็อย่างที่บอกเพราะเรากินเยอะไง เลยรู้ว่าคงอดไม่ได้ ตอนนี้ก็พยายามจะเคร่งครัด ที่ผ่านมากินมาได้เดือนนึงแต่แบบแตกทุกๆ วันหยุดซะงั้น นน.มันเลยไม่ยอมลด แต่มันก็ไม่เพิ่มนะ ยังเท่าเดิมอยู๋ได้ ตอนนี้จะมีก็ที่พุงกะทินี่แหละที่ออกมาน่าเกลียดเหลือเกิน เด่วว่าจะหาหนังสือของคุณนก มาอ่านดูบ้าง คงได้มีคำถามมาบอกเล่ากันบ่อยๆ ยังไงก็ช่วยตอบด้วยนะคะ
  • Ple
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #494 by Ple
Replied by Ple on topic Re:6 เดือน 15 กิโล
ทราบว่าช่วงแรกๆ น้ำหนักจะลลดลงเร็วมาก แล้วมีบ้างไหมค่ะที่พอลดไปแล้วน้ำหนักคงที่แบบว่าไม่ลงเลยนะค่ะและทำอย่างไรถึงจะให้ลงไดเรื่อย ๆ ค่ะ แล้วความถี่ในการออกกำลังกายเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.158 seconds