แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ออกกำลังกายยังไงดีค่ะ

• Girlz...
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 8 months ago #487 by Girlz...
อยากรู้ว่าเราต้องออกกำลังกายอย่างไรบ้างเพื่อช่วยให้การลด น้ำหนักของเรามีประสิทธิภาพน่ะค่ะ:blush: :blush:
ให้ช่วยควบคู่กันกับการการคุมอาหาร Low Carb ที่ทำเนี่ยค่ะ
:woohoo: :woohoo: ขอบคุณค่ะ
  • ken
  • Visitor
  • Visitor
17 years 6 months ago #604 by ken
จริงการออกกำลังกายเนี่ย เป็น life style ของแต่ละคนนะครับ เช่น ผมน้ำหนักมากจะให้ไปวิ่งนานๆ ก็ไม่ได้ครับข้อเท้ารับน้ำหนักไม่ไหวครับ ว่ายน้ำอาจจะดีกว่า ขณะนี้ก็เล่นโยคะอยู่ ก็ถือเป็นการออกกำลังกายและยืดเส้นเอ็นด้วย และน่าจะ burn ได้สัก 300 CAL นะครับ

อย่างที่บอกไปว่า ออกกำลังกายยังงัยก็ได้เอาที่เหมาะกับตัวเอง และชอบที่จะทำได้ตลอดชีวิตครับ เพราะจะได้ทำได้อย่างสม่ำเสมอ ไปฝืนตัวเองทำไป เลิกชัวร์ครับ แล้วจะทำไปทำไม

แต่ก็มีหลักอยู่อย่างคือน่าจะออกกำกายอย่างน้อง 3 ครั้งต่ออาทิตย์ ครั้งละสัก 1 ชั่วโมง ครับมากกว่านั้นก็ยิ่งดีครับ

ออกยังงัยก็ได้ครับแต่อย่าเลิกก็เยี่ยมแล้วครับ และไม่ต้องหักโหมเกินไป เพราะอาจเลิกได้ง่ายครับ
  • ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
17 years 6 months ago #609 by ก้ามม่วง
Replied by ก้ามม่วง on topic Re:ออกกำลังกายยังไงดีค่ะ
จริงคะ เรื่องออกกำลังกายเนี่ย แต่ละคนต้องมีแนวทางปฏิบัติเป็นของตัวเอง เลือกแบบที่ว่าจะอยู่กับเค้าได้ตลอดชีวิต เหมือนเลือกคู่ครอง อิอิ ไม่หรอกคะ ส่วนตัวเองแล้วออกกำลังกายอาทิตย์ละ ไม่ต่ำกว่า 3 ครั้ง แต่เมื่อก่อนออกมันทุกวัน แต่นน.ไม่ยักกะลด ซึ่งยอมรับคะว่า สุขภาพดีขึ้น แต่หลังจากที่ทาน Low carb ออกกำลังกายลดจำนวนครั้งลง เล่นไม่หนักเหมือนก่อน นน. ก็ลดนะคะ แนะนำว่าเลือกออกแบบที่ชอบ และมีความสุขกับมัน แล้วคุณจะทำได้นาน
:laugh:
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.143 seconds