แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ทานพร่องแป้ง 2 วันแรก อยากทานขนม

• panita
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 6 months ago #598 by panita
:( ดิฉันเริ่มทานหลักการพร่องแป้งมาได้ 2 วัน รู้สึกอยากทานของหวานมาก ๆ
ก็เลยทานเวเฟอร์กัสเซ็นไป 2 ห่อ เลยรู้สึกว่าตัวเองล้มเหลวทำได้แค่ 2 วันเอง
ก็ห้ามใจไม่อยู่ซะแล้ว ดิฉันอยากจะทราบว่าจะทำอย่างไรดีค่ะ ที่จะประสบความ
สำเร็จในการลดน้ำหนักด้วยวิธีนี้น่ะค่ะ เพราะลองมาหลายวิธีแล้วก็ล้มเหลวค่ะ
  • Ken
  • Visitor
  • Visitor
17 years 6 months ago #603 by Ken
อาจเกิดจากการโหยน้ำตาล โดยสาเหตุอาจมาจากการคาเฟอีนที่เป็นชาหรือกาแฟครับ ดังนั้นควรงดเครื่องดื่มพวกนี้ หรือถ้างดไม่ได้ก็ดื่มกาแฟมี่ไม่มีคาเฟอีน หรือ ดื่มชาที่มีคาเฟอีนน้อยเช่นชาเขียว ซึ่งช่วยละลายไขมันด้วยครับ

อีกสาเหตุนึงคือการไม่ชินที่ไม่ได้กินแป้ง ดังนั้นเราจึงรู้สึกหิว รู้สึกกินไปแล้วไม่อิ่ม ช่วงแรกที่ผมทำก็รู้สึกว่าหิว แต่ทำไปสักพักจะอิ่มนานกว่าการบริโภคแป้ง ถ้ายังรู้สึกหิวก็ให้กินไปเลยครับไม่ต้องอด แต่ต้องมีสติว่าอิ่มก็หยุด อย่าใช้ความอยากมาตัดสินครับ

อย่าพึ่งเลิกครับแค่ 2 วันเองเริ่มใหม่ได้ครับ ผมลดแบบผิดๆ มา 30 ปียังเริ่มใหม่ได้เลยครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่จะลดน้ำหนักประกอบกับสุขภาพที่ดีครับ
  • ก้ามม่วง
  • Visitor
  • Visitor
17 years 6 months ago #607 by ก้ามม่วง
เห็นด้วยกับความเห็นของคุณ Ken นะคะ อยากจะบอกว่าไม่ต้องกังวลคะ แรกๆ เราก็จะเป็นอย่างนี้แหละ ยังมีความรู้สึกว่าถ้าหากกินมากไปจะอ้วนขึ้นหรือเปล่า ของเราตัดสินใจกินให้อิ่มในมื้อหลัก กินไปเลยคะ เอาให้อิ่ม อย่ากลัวว่าโน่นนี่ ไขมันกินไม่ได้ อย่าไปคิดค่ะ เพราะว่าต่อไปหลังจากที่คุณ panita ปรับนิสัยการทานได้แล้วจะรู้สึกได้เองเลยคะว่า ไม่มีความรู้สึกว่าโหยน้ำตาลอีก พยายามดูนะคะ หิวก็กินแต่เลือกกินในแนวทาง Low carb เป็นกำลังใจให้ แล้วคุณจะรู้สึกได้ว่ามาถูกทางแล้ว อย่าเพิ่งท้อใจ เราเองกิน Low carb มาได้ 2 เดือน นน. ลดไปแค่ 2 โล แต่อยากจะบอกว่า มีความสุขกับการกินได้เหมือนเดิม ไม่ทรมาน ออกกำลังกายบ้าง ไม่เคร่งครัดเหมือนก่อน ลองดูนะคะ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.119 seconds