แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ขอสูตรlowcarbแบบเคลียร์ๆ

• fatty
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
15 years 9 months ago #1194 by fatty
อยากทำสูตร lowcrab แต่ยังไม่เข้าใจเท่าไหร่ แค่ลดแป้ง เน้นโปรตีน ไขมัน เท่านั้นใช่ไหมคะ ขอสูตรแบบเคลียร์ๆได้ไหมคะ เป็นคนกินจุกจิกมากอยากกินทั้งวัน จะกินไก่ทอด หมูทอดทั้งวัน งดข้าว จะเห็นผลไหมคะ
More
15 years 9 months ago #1198 by Lowcarber
โดยหลักก็เป็นอย่างที่คุณว่านั่นแหละครับ ลดข้าว แป้ง น้ำตาล ของหวาน ผลไม้หวาน ทดแทนด้วยโปรตีน ไขมัน แล้วก็อย่าลืมทานผักตามปกตินะครับ แล้วก็ดื่มน้ำมากๆ เท่านั้นเองครับ
More
15 years 9 months ago - 15 years 9 months ago #1215 by Puk
ขอบคุณมากค่ะแล้วจะเริ่มตั้งแต่วันนี้เลย แต่ยังมีบางอย่างที่ไม่เข้าใจ
หลักการพร่องแป้งคือ 14วันแรก ลดแป้ง และน้ำตาลให้น้อยที่สุด ระยะที่2ก็ค่อยๆเพิ่มคาร์บไปเท่าไหร่ และต้องใช้เวลาเท่าไหร่ แล้วระยะต่อๆไปต้องทำไงคะ

องุ่นทานได้แต่ทำไมลูกเกดทานไม่ได้คะ
ลูกเดือย เผือก ถั่วแดง โยเกิร์ต น้ำสลัดอย่างไหนคาร์บน้อยที่สุด (ชอบสลัดครีม)
Last edit: 15 years 9 months ago by Lowcarber.
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.194 seconds