แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

LDLสูง

More
15 years 9 months ago #1216 by SU
LDLสูง was created by SU
ทำตามสูตรน้ำหนักลดแต่ไม่มาก เมื่อวานไปเจาะเลือดปรากฏว่าค่า LDL สูงเกินมาตรฐาน อยากทราบว่าควรลดอะไรลง เพราะหมอบอกว่าทานโปรตีนกับไขมันมากไป กรุณาช่วยตอบด้วยค่ะ
More
15 years 9 months ago #1217 by Lowcarber
Replied by Lowcarber on topic Re:LDLสูง
ตัวผมเองทำตามแนวทางพร่องแป้งมานับ 10 ปี ควบคุมน้ำหนักตัวเองได้ น้ำตาล และไขมันในเลือดอยู่ในเกณฑ์ปกติมาตลอด ไม่แน่ใจว่าคุณ SU ทำมานานแค่ไหน และเดิมมีปัญหา LDL อยู่ก่อนหรือเปล่า
More
15 years 9 months ago #1220 by SU
Replied by SU on topic Re:LDLสูง
เดิม LDL ไม่สูงค่ะ ไปตรวจเลือดทุก 2 เดือน เพราะเป็นเบาหวานแต่ HA1Cไม่สูงมากค่ะ
More
15 years 9 months ago #1221 by SU
Replied by SU on topic Re:LDLสูง
ทำมาแล้วประมาณ 3 เดือน น้ำหนักลดประมาณ 4 กกค่ะ
More
15 years 9 months ago #1223 by SU
เดิม LDL ไม่สูงค่ะ ไปตรวจเลือดทุก 2 เดือน เพราะเป็นเบาหวานแต่ HbA1Cไม่สูงมากค่ะ

ทำมาแล้วประมาณ 3 เดือน น้ำหนักลดประมาณ 4 กกค่ะ
More
15 years 9 months ago #1228 by Lowcarber
Replied by Lowcarber on topic Re:LDLสูง
ถ้าน้ำหนักลดลง และน้ำตาลไม่สูง ผมว่าน่าจะมุ่งมั่นทำพร่องแป้งต่อไปครับ ผมเชื่อว่าผลตรวจเลือดจะดีขึ้นในครั้งต่อๆ ไป
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.134 seconds