แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

แคลอรี่ กับ lowcarb

More
15 years 3 months ago #1271 by lalalunla
วิถีพร่องแป้งเนี่ยต้องคำนึงถึงแคลอรี่ไหมค่ะ(สำหรับคนที่ต้องการลดน้ำหนัก)

ตอนนี้ไม่ทานแป้งเลย แต่น้ำตาลไม่รู้ว่าเลี่ยงได้แค่ไหน ปกติก็สั่งอาหารไม่ใส่น้ำตาลตลอด
แต่เมนูที่ทานบ่อยคือไก่เชสเตอร์กริลเพียวๆ ไม่ทานกับซอสกับสลัด เขี่ยแอปเปิ้ลเขียว สัปปะรดกับข้าวโพดออก(อันนี้โอเคไหมค่ะ) สัปดาห์แรกน้ำหนักลดไปสองโล แต่ตอนนี้กลางสัปดาห์ที่สองยังไม่ลดเลยค่ะ หรือว่าต้องลดปริมาณการกิน ลดของทอดลงค่ะ

แล้วถ้าน้ำหนักลดจนเป็นที่น่าพอใจแล้วขอทราบปริมาณไวน์ที่ดื่มได้ใน 1 สัปดาห์ด้วยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
More
15 years 3 months ago #1272 by Lowcarber
ทานไก่เชสเตอร์กริลเพียวๆ โอเคครับ
ของทอด ถ้าไม่ชุบแป้ง และไม่ใช้น้ำมันเก่า ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ไวน์ทานวันละแก้วน่าจะโอเคนะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.070 seconds