แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เมนูเลิฟเลิฟตอนนี้..

More
14 years 11 months ago #1292 by surajeed
List อาหารที่ทานๆ อยู่ตอนนี้อะค่ะ ใช้ได้ไม่ได้เรื่องยังไง รบกวนปรับให้ด้วยนะคะ
อกไก่แม็กซิกัน
ยำมะเขือยาวกุ้งสด
ปลากระพงนึ่งเต้าเจี้ยว
ทอดมันปลากราย
แกงจืดฟักใส่ไข่
สุกี้แห้ง
น้ำพริกอ่องผักกาดขาว
สเต็กหมูย่าง
สลัดกะหล่ำ
Protine Amway
ปลาผัดคึ่นไช่
สเต็กไก่ 1 อก
กระเพราหมูสับ
Mc Nugget 6 ชิ้น
แฮมชีส+ผักต้ม
ผัดไทยไร้เส้น
ต้มซุปไก่
สเต็กหมู
ลาบปลา
ต้มจับฉ่าย
ผักขมอบชีส
สเต็กอกไก่
เต้าหู้ต้มพะโล้
ไข่พะโล้ 2ลูก
น่องไก่พะโล้ 1
ต้มซุปเปอร์ไก่
หมูเกาหลี
สลัดผักสด
แกงจืดไข่น้ำหมูสับ
ผักโขมผัดเนย/แครอท
ส้มตำปูปลาร้า
แคบหมู1/2ขีด
ไก่อบซ๊อส
ราดหน้าหมูหมัก
ไข่ระเบิด
ยำผักบุ้งกุ้งสด
ยำไข่ดาวx2
ต้มหัวไชเท้าหมูสับ
ไข่เจียว
ไข่ต้มx2
ไข่ดาว
ไข่ตุ๋น
อู้...มีไรแนะนำกันมามั่งนะค๊า จะหมดมุขแร๊วค่า:S

Surajeed
More
14 years 11 months ago #1293 by surajeed
อ่ะ แถมผลไม้ด้วยอีกนิด..ไหวมั๊ยคะ
องุ่น 10 ลูก
ถั่วต้ม
ถั่วแระญี่ปุ่น
ลิ้นจี่ 5ลูก

Surajeed
More
14 years 11 months ago #1294 by Lowcarber
ไม่แน่ใจว่าราดหน้าหมูหมักเป็นแบบไร้เส้นหรือเปล่า แต่ก็คิดว่าไม่น่าทานเพราะเขาผสมแป้งเพื่อให้ได้น้ำเหนียวๆ ถ้ายิ่งใส่เส้นด้วยคาร์บก็จะสูงมากเลยครับ

อย่างอื่นผมว่า โอเค นะครับ
More
14 years 11 months ago #1295 by surajeed
ขอบคุณมากเลยค่ะ งั้นคงปรับเป็นแค่คะน้าผัดกับหมูใส่เต้าเจี้ยวอ่ะแถมเต้าหู้ลงไปด้วยหน่อยละกัน (ตอนนี้เต้าหู้เป็นพระเอกในหลายๆ เมนูแล้วค่ะเนี่ย)ตอนนี้จากคนช่าง(สรร)จะกิน กลายเป็นมาสนุกกับการหาเมนู Low Carb อร่อยปาก แถมยังสุขภาพดี (ยังติดรสชาดอยู่อ่ะนะ ให้ไปกินอาหารนกก้อไม่หวายอ่ะค่ะ)

Surajeed
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.127 seconds