แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

อาหารต่อไปนี้กินได้หรือไม่คับ

More
18 years 7 months ago #131 by pitchz
1. แฮม ไส้กรอกชีส ไส้กรอกหมู ของ ซีพี
2. เกาเหลา (ไม่รุ้ว่าน้ำซุปเค้าใส่น้ำตาลรึเปล่า)
3. อาหารที่ปรุงด้วยน้ำปลา ซีอิ๊วขาว (มันมีบอกว่าใส่น้ำตาล แต่น้อยมาก 1-2 g.)
4. ไก่ย่าง ห้าดาว
5. ไก่ตอน (ไก่ในข้าวมันไก่ ไม่รุ้ตอนหมักใส่น้ำตาลไหม)
6. น้ำซุปต่างๆ น้ำซุปก๋วยเตี๋ยว แล้วก็น้ำซุปแกงจืดที่บ้านใส่คนอร์
7. เสต็ก ตามร้านอาหาร ไม่ทราบว่าเขาหมักอะไรด้วยป่าว
8. กุ้ง ปู ผัดผงกะหรี่
ช่วยตอบหน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆคับ
More
18 years 7 months ago #132 by Lowcarber
รายชื่ออาหารที่ระบุทานได้ครับ บางรายการอาจมีน้ำตาลปนบ้าง แต่ถ้าน้อยมากก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ เราคงหารอาหารที่แป้งหรือน้ำตาลเป็น 0 จริงๆ ได้ไม่ง่ายนัก
ขอให้ประสบความสำเร็จครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.114 seconds