แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

การใช้วิถีพร่องแป้ง

More
14 years 7 months ago #1320 by icandothis
คือเมื่อกี้โหลดวิถีพร่องแป้งมาแล้วอ่ะนะค่ะ ..
อยากจะทราบว่าถ้าสมมุติเราลดน้ำหนักเนี่ย.. สัดส่วนเรามันจะลดตามไปด้วยใช่ไหมค่ะ ?

แล้วถ้าเกิดเราลดเท่าที่พอใจแล้วก็หยุด
แล้วกลับมากินแป้งเนี่ย.. จะกลับมาอ้วนอีกไหมค่ะ หรืออ้วนกว่าเดิมค่ะ? ช่วยตอบด้วย ขอบคุณมากค่ะ
More
14 years 7 months ago #1321 by Lowcarber
ลดน้ำหนักได้ สัดส่วนก็ต้องลดลงด้วย แต่คงไม่สามารถเปลี่ยนโครงร่างได้ ถ้าต้องการลด เพิ่มเฉพาะส่วน คงต้องมีการบริหารเฉพาะส่วนด้วย

ลดได้แล้วกลับมากินแป้งเหมือนเดิม ก็มีความเป็นไปได้สูงว่าจะมาอ้วนอีก และก็อาจจะอ้วนกว่าเดิมด้วย ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับว่าจะควบคุมการกินได้ดีแค่ไหน อันที่จริง การลดแป้งลง จะช่วยให้เราจัดการกับความหิวได้ดีขึ้น ทำให้กินน้อยลง ถ้ากินแป้ง แต่คุมความหิวและการกินได้ ก็อาจจะโอเค
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.117 seconds