แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ในช่วง14วัน ทานแอปเปิ้ลได้มั้ยคะ

• nana_z
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
14 years 7 months ago #1322 by nana_z
ช่วง14วันอ่ะค่ะ
สามารถทานแอปเปิ้ล หรือ องุ่น ได้หรือเปล่าคะ

พวกข้าวโพดทานได้มั้ยคะ
เป็นคนชอบทานข้าวโพดมาก

แล้วนมจืด หรือ นมพร่องมันเนย
อันไหนที่ควรดื่ม

พวกลูกชิ้น ปูอัด ไส้กรอก ทานได้มั้ยคะ
More
14 years 7 months ago #1323 by twinstar
แอปเปิ้ลได้ค่ะ
แต่องุ่นไม่แน่ใจ เพราะน้ำตาลอาจจะเยอะ
ไม่ควรทานมาก

ข้าวโพดเป็นคาร์โบไฮเดรต ควรทานให้น้อยที่สุดในช่วง2อาทิตย์แรก
ไม่แนะนำค่า

นมจืดพร่องมันเนย
น่าจะรอให้พ้น2อาทิตย์ไปก่อนค่า แล้วค่อยทาน
เพราะในแต่ละวันในสองอาทิตย์แรก เป็นช่วงที่เราจะไม่ทานคาร์โบไฮเดรตเกิน20กรัมในแต่ละวัน

ลูกชิ้น ปูอัด ไส้กรอก
ทานได้นะคะ(ถ้ามันผสมแป้งน้อย)
ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าส่วนผสมแป้งมันมากน้อยเท่าไหร่

แนะนำว่าไปดูเมนูอาหารไทยแบบโลว์คาร์บค่ะ ^^
More
14 years 7 months ago #1324 by u don
แล้วส้มโอหละคะ ทานได้มากแค่ไหน (ชอบทองดีมากๆ)
More
14 years 7 months ago #1326 by Lowcarber
ส้มโอแม้ว่าจะมีรสหวาน แต่ก็มีเส้นใยมาก ทำให้มีการแปรไปเป็นน้ำตาลในเลือดไม่มาก แถมมีฤทธิเป็นยาระบายด้วย ผมว่าทานได้สักวันละ 3-4 ชิ้นนะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.190 seconds