แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถามเรื่อง "ชีส"

• nana_z
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
14 years 6 months ago #1334 by nana_z
พอรู้มาบ้างค่ะว่าสามารถทานชีสได้
แล้วสามารถทานได้ทุกวันเลยหรือเปล่าค่ะ
เพราะตั้งแต่ใช้สูตรโลวคาร์บก็ทานชีสบ่อยมาก
มีช่วงนึงทานเกือบทุกวันเลยค่ะ
ปกติเป็นคนชอบทานแป้ง
แล้วพอไม่ทานแป้งก็เลยโหยของหวานค่ะ
ก็เลยเอาชีสมาเป็นตัวช่วย
ทานมากๆจะได้มั้ยคะ??
เพราะไขมันในชีสก็สูงอยู่
จะมีผลไปถึงไขมันในเส้นเลือดอุดตันเลยหรือเปล่าคะ?
ช่วยตอบหน่อยนะคะ
อยากรู้มากๆ
More
14 years 6 months ago - 14 years 6 months ago #1335 by Lowcarber
ชีสมีโปรตีน (25%) และไขมัน (30%) เป็นส่วนประกอบหลัก ที่เหลือเป็นน้ำ แทบไม่มีคาร์โบไฮเดรต จึงเหมาะสำหรับชาวโลว์คาร์บมากครับ เป็นการทดแทนการดื่มนมได้ ปัญหามีอย่างเดียวคือราคาสูง
Last edit: 14 years 6 months ago by Lowcarber.
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.142 seconds