แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เมนูอาหาร 14 วันแรก

• cat
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
14 years 2 weeks ago #1372 by cat
ถ้าตามสูตร atkins ซึ่งเข้าใจว่า คล้ายๆ วิถีพร่องแป้ง ซึ่งแนะนำว่า 14วันแรก ควรทานไขมันสูงและโปรตีนนั้น ไม่ทราบว่า ใน 14 วันแรก เราควรทานอะไรบ้างคะ เช่น ควรทานไข่ต้ม หรือเป็นไข่เจียวน้ำมันมะกอกดี ใช้นำมันถั่วเหลืองได้ไม๊ กินเท่าไรดี ซึ่งเค้าบอว่า ถ้าทาน low fat มันจะไม่ได้ผลในการเผาผลาญไขมัน ใครทราบช่วยตอบด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ :S
More
14 years 1 week ago #1373 by Lowcarber
ผมคิดว่าคงไม่ต้องตั้งใจทานพวกไขมันให้มากจนเกินไปหรอกครับ เพียงแต่ไม่ควรกลัวไขมัน ทานได้ครับ ไม่ว่าจะเป็นมันติดเนื้อ น้ำมันทอดอาหารไม่ว่าชนิดใดขอให้เป็นน้ำมันที่ใหม่ ที่ต้องทำคือ ให้ลดแป้งและน้ำตาลให้เหลือน้อยที่สุดครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.125 seconds