แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ผักวันละเเค่ไหน คาร์บไม่เกิน20ค่ะ

More
14 years 1 day ago #1383 by tuck_kie
เป็นสมาชิกใหม่กำลังลองวิถี โลว์คาร์บค่ะ แต่กำลังสงสัยว่า พวกผักกาดแก้ว ผักกาดขาว กะหล่ำปลี เนี่ย จะทานยังไงไม่ให้คาร์บเกินวันละ 20ค่ะ คือกะไม่ถูออะคะ กะว่าจะเอาไว้ทานแกล้มกับอกไก่ทอด หรือว่าเอาไว้ผัดทานกะเนยอะคะ คำถามคือ มื้อนึงควรทานกี่ใบค่ะ หรือว่ามากสุดต่อหนึ่งวันควรทานแค่ไหน คาร์บถึงไม่เกิน20ค่ะ อยากเห็นผลมากทีสุดคะ เลยไม่อยากให้คาร์บมันเกิน20 จริงๆ รบกวนด้วยนะคะ :)
More
14 years 1 day ago #1384 by Lowcarber
พวกผักแม้ว่าจะเป็นคาร์โบไฮเดรท แต่ก็จะมีเส้นใยปนอยู่มาก เวลาคำนวณปริมาณคาร์บ ตามหลักต้องเอาปริมาณเส้นใยไปลบออกจากน้ำหนักรวม เช่น ผัก 50 กรัม อาจมีเส้นใย 50% ถึอว่ามีคาร์บสุทธิเพียง 25 กรัม สรุป ผักใบทานได้ค่อนข้างมากเลยครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.121 seconds