แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ข้าวโพดคั่วไม่หวาน

• vena
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
13 years 11 months ago #1387 by vena
ไม่ทราบว่าข้าวโพดคั่วทานได้หรือไม่ค่ะ แบบเค็ม ชีส ไม่หวานนะค่ะ
เวลาไปดูหนัง:)

แล้วชีสนี่ทำไมถึงทานได้คร่ะ เพราะมันทำมาจานม แล้วเห็นเขียนไว้ว่า ไขมันเนยไม่รวมน้ำ
ทานแล้วน้ำหนักจะลดเหร๋อค่ะ
More
13 years 11 months ago #1388 by Lowcarber
ข้าวโพดคั่วคาร์บสูงมาก แม้ว่าจะไม่หวานก็ไม่แนะนำให้ทานครับ

นม มีน้ำตาลนม(lactose) จึงไม่แนะนำให้ทาน แต่เมื่อทำเป็นชีสแล้ว น้ำตาลนมจะถูกย่อยสลายไป ชีส จึงมีโปรตีนและไขมันเป็นหลัก ทานได้ครับ
  • โยเกริต์
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
13 years 11 months ago #1389 by โยเกริต์
Replied by โยเกริต์ on topic Re:ข้าวโพดคั่วไม่หวาน
ทำไมโยเกริต์ รส ธรรมชาติทานได้ค่ะ เห็นกระทู้ที่ผ่านมา ถามเกี่ยวกับโยเกริต์ รสธรรมชาติสามารถทานได้ เห็นทำมาจากนมอ่าค่ะ แล้วบางยีห้อข้างขวดเขียนว่ามี น้ำตาลเป็นส่วนผสมด้วยอีก
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.132 seconds