แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

โยเกริต์

• vena
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
13 years 11 months ago #1390 by vena
โยเกริต์ was created by vena
ทำไมโยเกริต์ รส ธรรมชาติทานได้ค่ะ เห็นกระทู้ที่ผ่านมา ถามเกี่ยวกับโยเกริต์ รสธรรมชาติสามารถทานได้ เห็นทำมาจากนมอ่าค่ะ แล้วบางยีห้อข้างขวดเขียนว่ามี น้ำตาลเป็นส่วนผสมด้วยอีก
More
13 years 11 months ago #1392 by Lowcarber
โยเกิร์ตทำจากนมก็จริง แต่ได้มีการใช้จุลลินทรีย์แลคโตบาซิลลัสย่อยน้ำตาลนมไปก่อน จึงไม่มีคาร์บ ทานได้ครับ รสธรรมชาติจริงๆ จะออกเปรี้ยว ถ้าเติมน้ำตาล หรือน้ำผลไม้ก็ไม่ใช่รสธรรมชาติอีกต่อไป ไม่แนะนำให้ทานครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.118 seconds