แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ขาหมู

• lalA
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
13 years 11 months ago #1402 by lalA
ขาหมู was created by lalA
ทำไมข้าวขาหมูทานไดเ ไม่ทานข้าว ทานแต่ขาหมู คากิ มันหวานมากนะค่ะ มีน้ำตาลผสมอยู่ด้วยนะค่ะ ไม่มีผลต่อ คีโตนเหร๋อค่ะ
More
13 years 11 months ago #1403 by Lowcarber
Replied by Lowcarber on topic Re: ขาหมู
ต้องขอให้เขาไม่ราดน้ำ ทานแต่ขาหมูเปล่าๆ ก็จะช่วยได้ครับ
  • lala
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
13 years 11 months ago #1404 by lala
Replied by lala on topic Re:ขาหมู
ไม่ราดน้ำนั่นเหละคร่ะ มันก็ยังหวานอยู่ดีนะ แล้วอยากทราบว่าอาหารบางอย่างทานนอกบ้านเลี่ยงเครื่องปรุงไม่ได้ เช่นน้ำปลามีน้าตาลผสมอยู่ทุกยี่ห้อเลย แล้วใส่กะทิผสมด้วย นมคาเนชั่น จะมีผลต่อคีโตนมั๊ยคร่ะ วันนึงร่างกายสามารถรับน้ำตาลได้เท่ารัยไม่มีผลต่อคีโตนในร่างกายค่ะ
More
13 years 11 months ago #1405 by Lowcarber
Replied by Lowcarber on topic Re:ขาหมู
เราคงเลี่ยงอาหารที่มีน้ำตาลเจือปนไม่ได้ 100% ยกเว้นว่าเราจะทำอาหารทานเองทั้งหมด ที่ทำได้คือเลี่ยงให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ และพยายามคุม แป้ง น้ำตาล รวมแล้วไม่เกิน 20 กรัมต่อวันในช่วง 14 วันแรก
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.144 seconds