แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

low carb ทานฟักทองเป็นอาหารหลักได้มั๊ยคะ?

More
13 years 9 months ago #1416 by jbeep
low carb ทานฟักทองเป็นอาหารหลักได้มั๊ยคะ? แบบว่าทานแทนข้าวเลยน่ะค่ะ
รบกวนแนะนำทีนะคะ ขอบคุณค่ะ :laugh:
More
13 years 9 months ago #1417 by Lowcarber
ฟักทอง มีคาร์บในสัดส่วนที่น้อยกว่าข้าวขาว และมีเส้นใยมากกว่า แต่ก็ยังจัดเป็นอาหารที่มีคาร์บสูงนะครับ ไม่แนะนำให้ทานเป็นอาหารหลัก ถ้าจะโลว์คาร์บ ก็ต้องทานพวกโปรตีน ไขมัน ผัก เป็นหลักครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.115 seconds