แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

โปรแกรมlow carbจำเป็นต้องเริ่มที่โปรแกรม14วันมั๊ย?

More
13 years 9 months ago #1420 by jbeep
การเข้าโปรแกรม low carb จำเป็นต้องเริ่มที่โปรแกรม 14 วันรึเปล่าคะ??

ถ้าเริ่มด้วยการลดแป้งและน้ำตาลเฉยๆ (โดยที่อาจมีการทานผักหรือผลไม้ที่ carb สูงหน่อยประมาณพวกฟักทอง, แครอท, ฝรั่ง, etc.) จะทำได้มั๊ยคะ?
ประมาณว่าลดการทาน carb ไปเรื่อยๆน่ะค่ะ

รบกวนแนะนำทีนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^
More
13 years 9 months ago - 13 years 9 months ago #1421 by Lowcarber
ผมเห็นว่า low carb เป็น lifestyle หรือแนวทางในการดำเนินชีวิตลอดไป ไม่ใช่สูตรลดน้ำหนัก (diet plan) ไม่จำเป็นต้องเริ่มด้วยช่วงเข้มงวดเป็นพิเศษ 14 วัน เราอาจเริ่มแบบค่อยเป็นค่อยไป ถ้ารู้สึกว่าน้ำหนักขึ้น หรือต้องการลดน้ำหนักเร็วหน่อย ก็ต้องเข้มงวดขึ้นเป็นช่้วงๆ ไม่มีปัญหาเลยครับ
Last edit: 13 years 9 months ago by Lowcarber.
More
13 years 8 months ago #1422 by jbeep
ขอบคุณนะคะคุณ lowcarber
(และขอบคุณสำหรับสองกระทู้ก่อนหน้านี้ด้วยนะคะ :laugh: )
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.173 seconds