แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ผักและผลไม้อะไรบ้างที่ควรทาน และไม่ควรทานคะ

• เด
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
13 years 8 months ago #1427 by เด
ตามนั้นเลยค่ะ เพราะทราบว่าผักบางอย่างก็ไม่คาร์ปสูง
เลยไม่ทราบอะไรที่มีคาร์ปสูงหรือตำบ้างน่ะค่ะ
More
13 years 8 months ago - 13 years 8 months ago #1428 by Lowcarber
คำถามกว้างนะครับ เอาเป็นว่าผักใบทุกชนิดทานได้เพราะแม้จะมีคาร์บแต่ก็มีเส้นใยด้วย ส่วนผลไม้ก็คงต้องระวังพวกที่มีรสหวานจัด เช่น เงาะ ลำใย สิ้นจี่ นอกจากนั้น พวกที่เนื้อเป็นแป้งๆ เช่นทุเรียนก็ควรงดครับ
Last edit: 13 years 8 months ago by Lowcarber.
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.116 seconds