แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ผักชนิดไหนมีแป้งเยอะบ้างค่ะ

• Por
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
13 years 2 months ago #1471 by Por
ที่บ้านชอบทำเมนูผักมาก ไม่ค่อยมีเนื้อสัตว์เท่าไหร่
อยากทราบว่าผักชนิดไหนควรงดบ้างค่ะ
แล้วชนิดไหนมีแป้งน้อยที่สุดที่ทานได้ทุกวัน เริ่มพร่องแป้งมาได้ 2 วันแล้ว
ขอบคุณมากค่ะ
More
13 years 2 months ago #1474 by Lowcarber
ผักทุกชนิดถึงแม้จะมีแป้งแต่ก็มีเส้นใยเป็นตัวถ่วงอยู่ ทานได้ครับ แต่ถ้าทานผักอย่างเดียวจะขาดโปรตีน ซึ่งไม่เป็นผลดีต่อร่างกาย
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.166 seconds