แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

น้ำขิง * น้ำตะไคร้

More
18 years 4 months ago #157 by tip_pk
เป้นคนชอบดื่มน้ำขืง และน้ำคะไคร้ มากๆเลย ซื้อมาต้มเองค่ะแล้วใส่น้ำตาลเทียมเอาค่ะ แต่ไม่ทราบว่าโดยธรรมชาติ ของเค้าแล้วมีน้ำตาลหรือแป้งเป้นส่วนผสมมากน้อยแค่ไหน ขอรบกวนผู้รู้ช่วยทีค่ะ:P
More
18 years 4 months ago #158 by Lowcarber
มีข้อมูลเฉพาะขิงนะครับ
ตัวขิงเองมีแป้งและน้ำตาลโดยธรรมชาติอยู่พอสมควร แต่ไม่แน่ใจว่าในการทำน้ำขิงส่วนที่เป็นแป้งและน้ำตาลจะเหลือติดมามากน้อยแค่ไหน

แนะนำให้ทานน้ำเปล่าให้เป็นนิสัยจะดีที่สุดครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 1.097 seconds