แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถามผู้ตอบค่ะ

• aaaaa
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
17 years 9 months ago #299 by aaaaa
อยากถามว่าช่วง2อาทิตแรก ตอนที่คุณเริ่มทำคุณทานผลไม้หนึ่งคำตามสูตรหรอป่าวค่ะ แล้วทานเต้าหู้หรอป่าว ทานถั่วบ้างมั้ยอยากทราบค่ะเพราะตอนนี้ไม่กล้าทานอะไรเท่าไรเพราะกลัวมีแป้งค่ะ
More
17 years 9 months ago #303 by Lowcarber
ตอนที่ผมเริ่มใช้วิถีพร่องแป้งยังไม่ได้มีโอกาสศึกษามาก เพียงแต่ได้รับคำแนะนำจากรุ่นพี่คนหนึ่ง ก็เริ่มปฏิบัติไปด้วย หาความรู้เพิ่มเติมไปด้วย ตอนแรกๆ ยังไม่ค่อยระวังเรื่องผลไม้ แต่ตอนหลังรู้แล้วว่าต้องระวังผลไม้ด้วย ก็ทานแต่น้อย

เต้าหู้ ถั่ว มีโปรดีนสูง แต่ก็มีแป้งด้วย ก็ทานอย่างพอเหมาะ

อาหารที่ทานได้อย่างไม่ต้องระวังมากคือเนื้อสัตว์ รวมถึงอาหารทะเล และไข่

นอกนั้น ก็ทานพวกผักไปด้วยเพื่อไม่ให้ขาดสารอาหาร

แป้ง น้ำตาลก็งดให้เหลือน้อยที่สุด แต่ก็ไม่ถึงกับต้องกังวลจนเกินไป เพราะทานอาหารที่มีแป้ง น้ำตาลปนบ้างเล็กน้อย ไม่ถึงกับเป็นอะไร เพราะตามหลักการให้ทานได้ไม่เกิน 20 กรัมในช่วงแรก และขึ้นไปถึง 100 กรัมในช่วงที่น้ำหนักลดลงมาถึงจุดที่ต้องการแล้ว ไม่มีช่วงไหนที่บอกว่าเป็น 0 กรัม
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.092 seconds