แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ทานดึกทุกวัน

More
16 years 10 months ago #841 by amda
คือว่าเป็นคนทานมื้อเย็นค่อนข้างดึกประมาณ3-4ทุ่มทุกวันเพราะเลิกงานดึก จะใช้สูตรlowcarb ได้ผลมั้ยคะ และเราสามารถทานขนมปังโฮลวีตมื้อละ2แผ่นคือ เช้า กลางวัน เย็น ได้มั้ยคะ ตอนนี้กำลังควบคุมน้ำหนักอยู่ค่ะ
More
16 years 10 months ago #842 by Lowcarber
ทานอาหารมื้อดึก หรือทานวันละมากกว่า 3 มื้อก็ไม่เป็นปัญหาอะไร เพียงแต่ปริมาณอาหารแต่ละมื้อก็คงต้องลดลงเพื่อไม่ให้เกิน อันที่จริงมีคำแนะนำให้ทานเบาๆ หลายๆ มื้อด้วยซ้ำไป จุดสำคัญคือ จะต้องคุมปริมาณคาร์โบไฮเดรตให้อยู่ระหว่าง 20-100 กรัม ทานพวกโปรตีนให้มากหน่อยเพื่อให้อิ่ม ก็ถือได้ว่าทานแบบโลว์คาร์บได้

ขนมปังโฮลวีทแม้ว่าจะดีกว่าขนมปังทั่วไป แต่ก็มีคาร์บค่อนข้างสูง คงทานได้ไม่มาก ต้องทานพวกเนื้อ ไข่ ผัก และทานน้ำมากๆ จะดีกว่านะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.076 seconds