แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เกี่ยวกับโฮลวีตอีกทีค่ะ

More
16 years 10 months ago #843 by amda
ถ้าทานขนมปังโฮลวีตวันละ3แผ่นจะมากไปมั้ยคะหรือว่าควรจะงดไปเลย พอดีเป็นคนชอบทานขนมปังโฮลวีตมากๆเลยค่ะ
More
16 years 10 months ago #845 by Lowcarber
ขนมปังโฮลวีท 1 แผ่น มีคาร์บสุทธิ (คาร์บหักด้วยเส้นใย) ประมาณ 15-20 กรัม ทานวันละ 3 แผ่น โดยไม่ทานอย่างอื่นเลย คาร์บก็อาจจะไม่เกิน 100 กรัมต่อวัน ซึ่งพอรับได้ในช่วงที่น้ำหนักลดลงมาแล้ว และต้องการรักษาน้ำหนักไม่ให้ขึ้น

ปัญหาคือ ถ้าไม่ทานโปรตีน ไขมันเลย คงทนหิวไม่ไหว (ดูเรื่อง ความหิว ประกอบ) และอาจจะขาดโปรตีน ไม่เป็นผลดีต่อสุขภาพครับ

แนะนำว่าทานขนมปังโฮลวีทสักวันละไม่เกิน 2 แผ่น และทานอาหารอื่นๆ ให้สมดุลย์จะดีกว่าครับ<br><br>แก้ไขโดย: Lowcarber, เมื่อ: 18/06/2007 21:16
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.072 seconds