แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

กาแฟ

• meaw
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 8 months ago #907 by meaw
กาแฟ was created by meaw
ดิฉันเป็นคนชอบดื่มกาแฟมาก ดื่มทุกวัน วันละ 2แก้ว เช้า-บ่าย

ถ้าจะใช้น้ำตาลเทียมดีมั้ยคะ

หรือมีวิธีอื่นช่วยแยะนำด้วยคะ

และอยากขอสูตรอาหาร 7วัน เอาแบบว่าหาทานง่าย และเหมาะสำหรับคนกรุงที่

ไม่ค่อยมีเวลาด้วย

ขอบคุณค่ะ
More
16 years 7 months ago #910 by Lowcarber
Replied by Lowcarber on topic ตอบ:กาแฟ
ทานกาแฟใส่น้ำตาลเทียมดีกว่าน้ำตาลแท้ครับ แต่ถ้าจะให้ดีก็ควรจะไม่ใส่น้ำตาลเลย ถ้าทานจนชินแล้วจะไม่ชอบกาแฟรสหวานอีกต่อไป
  • โก้
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 7 months ago #922 by โก้
Replied by โก้ on topic ตอบ:กาแฟ
สูตรแอตกิ้นส์ จำกัดการกินคาร์บ (จึงห้ามใส่น้ำตาล) และห้ามแอสปาร์แตม (อิควล,สลิมม่า, ฟิตเน่)
แต่แอตกิ้นส์ แนะนำให้ใส่ ซูคราโลส แทนได้ (ดี-เอ็ด)
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.143 seconds