แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

lowcarb แล้วความดันต่ำ

• กอล์ฟ
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 3 months ago #1026 by กอล์ฟ
ทำให้หน้ามืด เวลาลุกเร็วๆ จะแก้ไขอย่างไรดีครับ
More
16 years 3 months ago #1027 by Lowcarber
โลว์คาร์บไม่น่ามีส่วนทำให้ความดันต่ำหรืออาการหน้ามืดเวลาลุกเร็วๆ ถ้าไม่หายไปเองก็ควรไปหาหมอนะครับ
  • I-n|Ce`
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 1 month ago #1050 by I-n|Ce`
แรก ๆ ผมก็เป็นครับ เวลาลุกเร็วๆ แล้วหน้ามืด

ตอนแรกผมคิดว่า lowcarb เป็นเหตุ

คนที่เคยอ้วน คนที่ท้วมๆหน่อย จะทำอะไรช้ากว่าคนผอมถูกต้องใช่มั้ยคับ ดังนั้นเมื่อเราลดได้แล้ว ช่วงแรก ร่างกายยังปรับตัวไม่ได้ รวมถึงไขมันที่ติดอยู่ผนังหลอดเลือดก็ยังไม่เเหมือนคนที่ร่างกายปกติ เลยทำให้เกิดอาการหน้ามืด ผมเคยไปปรึกษาแพทย์น่ะครับ การออกกำลังกาย เป็นทางออกที่ดีที่สุดน่ะครับ :)
More
15 years 5 months ago #1243 by sakuranbo
เป็นเหมือนกันเลยครับ อยู่ในวันที่5แล้ว
ใช้ส้วมนั่งยองนี่ต้องค่อยๆลุกช้าๆ
More
14 years 10 months ago #1290 by surajeed
ไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกับ ระดับน้ำตาลในเลือดต่ำมั๊ยคะ ...เป็นเหมือนกันค่ะ

Surajeed
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.164 seconds