แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

พอใช้สูตร Atkin แล้ว ไม่รู้สึกหิว เลยรู้สึกกลัวๆ

More
16 years 5 hours ago #1097 by modx77
พอเริ่มงดแป้ง และน้ำตาล มาอาทิตย์ นึงล่ะครับ

ช่วงวันที่ 3 นั้น ไม่รู้สึกหิว เลย เลยกลัวว่ากระเพาะจะมีปัญหา

พอดี ผมทำงานช่วงเย็น จนดึก ทำให้ตื่นประมาณเที่ยง ทำให้

ไม่ได้กินข้าวเช้าเลย วันนึง จึงกินแค่ 2 มื้อ คือ บ่าย กับ ก่อน นอน

ช่วงบ่าย ก็กินตามสบายๆ แบบไม่มีแป้ง กับน้ำตาล ตามสูตร

ก่อนนอน จะเป็นพวก แอ็ปเปิล หรือ ไส้กรอกเซเว่น

แต่ก่อนนอน ก็ออกกำลังกายเบาๆ sit-up ยกดัมเบล

อยากถามว่า จะมีปัญหาในวิธีการ lowcarb ป่าวครับ

เพระกินอาหารไม่ครบ 3 มื้อ และรู้สึกว่าเรากินน้อยมาก เพราะจะหนัก

ตอนมื้อบ่าย อย่างเดียว และกินรองท้องก่อนนอน

ป.ล. ช่วงทำงาน ผมกินน้ำตลอดนะครับ กินวันนึงก็ 3 ลิตรกว่าๆ
More
16 years 4 hours ago #1099 by Lowcarber
ทานอาหาร 2 หรือ 3 มื้อ ไม่มีปัญหาอะไรครับ ผมเองก็ชอบข้ามมื้อกลางวัน ทานเช้าเบาๆ แล้วก็เย็นมากหน่อย ไม่รู้สึกหิวและไม่รู้สึกว่ามีผลเสียอะไรนะครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.093 seconds