แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

เริ่มต้นของการปฎิวัติ

More
16 years 10 months ago #848 by asuna
ใช้คำเวอร์ไปอ่ะเป่าวน้า:P
อยากจะถามว่าตอนเริ่มต้นนี่ควรจะงดหรือลดให้น้อยที่สุดจนถึง นน. ที่ต้องการแล้วค่อยๆปรับผ่อนลงใช่ป่ะค่ะ:blush: จะถามยังไงดีล่ะตั้งคำถามไม่ถูก:blink: เหอะๆ คือว่าเดือนหน้าเราจะไปญี่ปุ่น 2 อาทิคย์กลัวว่าเวลาอยู่ที่นั่นแล้วจะต้องเจตอกับคาร์โบไฮเดต+น้ำตาล(ขนมน่ากินทั้งนั้นเลยย) แล้วกลับมาก้อลดเหมือนเดิมจะทำให้ นน ลดช้าลงป่ะค่ะ แบบงดได้สักพักนึงแต่ก้อหลุดๆไป2อาทิตย์แล้วกลับมาทานพร่องแป้งอีกครั้งจะทำให้ลดช้าลงไหมคะเพราะเหลืออีกอาทิตย์เดียวก้อต้องไปแล้วหรือว่าจารอให้กลับมาก่อนถึงค่อยทานแบบพร่องแป้งดี จะทำยังไงดีคะ เหอะๆ
งง ป่ะค่ะ ;)
More
16 years 10 months ago #850 by Lowcarber
ยินดีครับที่จะลงมือปฏิบัติ ส่วนจะเคร่งครัดแค่ไหน จะเริ่มแล้วหยุดไปแล้วกลับมาเริ่มใหม่ ก็คงขึ้นอยู่กับความตั้งใจของเราเอง และเงื่อนไขอื่นๆ ไม่มีข้อห้ามใดๆ เพราะสิ่งที่แนะนำให้ทานก็คืออาหารทั่วๆ ไป เพียงแต่ปรับสัดส่วนโปรตีนและไขมันให้สูงขึ้น ลดคาร์โบไฮเดรตลง

จุดสำคัญคือทำแล้วควรจะรู้สึกดีขึ้น ร่างกายกระฉับกระเฉงขึ้น และมีความมั่นใจและเคารพในตัวเองมากขึ้น
More
16 years 10 months ago #852 by asuna
ขอบคุณนะคะ อือื;)
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.120 seconds