แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ไม่เคยคิดว่าจะอ้วน จนเป็นอันตราย จนพบหมอ

• ข้าวโอ๊ต
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 9 months ago #866 by ข้าวโอ๊ต
More
16 years 9 months ago #867 by Lowcarber
แนะนำให้ทำตามสูตรนี้เลยครับ จะทำให้ไม่หิวบ่อย ไม่ทานจุกจิก ลดน้ำหนักได้ มีสุขภาพดีขึ้น และที่สำคัญมีความมั่นใจและเคารพตัวเองมากขึ้น

ยาลดความอ้วนคิดว่าเลิกทานจะดีกว่าครับ มองโลกในแง่ดี ปล่อยวาง อย่าเครียด ที่สำคัญที่สุดคือต้องนอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ จะทำให้วงจรชีวิตดีขึ้น เป็นกำลังใจให้นะครับ
  • เจเจ
  • Visitor
  • Visitor
16 years 9 months ago #869 by เจเจ
เราก็กำลังลดเหมือนกันค่ะ เราหนัก 61 ก็ลงมาได้ 3 กิโล เหลือ 59 kg เวลาประมาณ เกือบ 2 อาิทิตย์

บางครั้งก็เผลอ หรือไม่รู้ว่าอาหารที่เราซื้อมาทานมีส่วนประกอบของน้ำตาลมากน้อยแค่ไหน

แต่ก็พยายามเลือก จากที่เคยตามใจปาก ดื่มน้ำอัดลมทุกวัน ก็เลิก ทานแต่น้ำเปล่า

ตอนนี้ก็กำลังพยายามเหมือนคุณข้าวโอ๊ตเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ

อย่าคิดมาก ค่อยๆ ลดลง ไม่ต้องเอาให้ผอมเพรียวเหมือนเมื่อก่อน

แต่ก็ลดเพื่อสุขภาพ และความคล่องตัวนะคะ

สู้ๆ (ด้วยคน) :laugh:
  • ข้าวโอ๊ต
  • Visitor
  • Visitor
16 years 9 months ago #871 by ข้าวโอ๊ต
ขอบคุณสำหรับกำลังใจ และทีมงานผู้จัดทำเวปไซด์ดีดี มีประโยชน์แบบนี้นะค่ะ ทำให้สังคมเล็กๆ บนโลกไซเบอร์ มีความหมายกับชีวิตของใครบางคนมากๆ เลยค่ะ จะทำตามอย่างเคร่งครัด ต้องผอม ต้องผอม สู้ สู้:woohoo:
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.124 seconds