แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

มีเรื่องสอบถามนิดค่ะ ทำมา 3 วันละ

• destinylll
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 7 months ago #917 by destinylll
คือว่า ทำตามสูตรมา 3 วันแล้วค่ะ

โดยทุกวัน กิน เนื้อหมู/ไก่ ทอด หรือ อบ
กับกะหล่ำปลีและผักกาดขาว
ไม่อย่างนั้นก็จะกินโบโลน่าหมู กับคอกเทลหมู อ่ะค่ะ

แล้วก็จะกินไข่ต้มเวลาที่รู้สึกหิวมากๆ ครั้งละ 2 ฟอง วันนึงไม่เกิน 3 ฟอง

เวลารู้สึกหิวน้ำ จะ ชงชา กินอ่ะค่ะ

แต่คือในซอสพริกหรือ โบโลน่าหมูกับคอกเทลหมู ที่ทาน
คิดว่าน่าจะมี แป้งผสมอยู่นิดหน่อย ซอสพริกก็มีส่วนผสมน้ำตาลนิดหน่อย

อยากทราบว่าในช่วง 14 วันแรก
กินแบบนี้ถือว่าถูกต้องไหมคะ

ปล.ตอนแรกคิดว่าจะเลิกกิน แต่พอลองไปชั่งน้ำหนักมา
น้ำหนักหายไป 1.5 kg อ่ะค่ะ

น้ำหนักตอนนี้ 65 สูง 168
More
16 years 7 months ago #918 by Lowcarber
อาหารที่ทานดีแล้วครับไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็ยังมีอาหารอื่นๆ ที่ทานได้นะครับ พวกปลา กุ้ง บ้างก็ได้นะครับ ส่วนไข่ก็เปลี่ยนเป็นไข่เจียว ไข่ดาวบ้างก็ได้

เวลาหิวน้ำแนะนำให้ดื่มน้ำธรรมดาจะดีกว่านะครับ ไม่ต้องเสียเวลา แนวทางนี้แนะนำให้ดื่มน้ำเยอะๆ อยู่แล้ว

ร่างกายเราจะปรับตัว ทำให้ไม่ค่อยหิวจุกจิก ทานนิดเดียวก็อิ่ม ลองสังเกตุดูนะครับ

และถ้าออกกำลังกายเบาๆ หรือทำตัวกระฉับกระเฉง เดินเยอะๆ ทำโน่นทำนี่ หรือทำท่ากายบริหารด้วยก็จะดีนะครับ
  • destinylll
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
16 years 7 months ago #919 by destinylll
อีกนิดค่ะ

ปลาเส้นทาโร่ ทานได้ไหมคะ ช่วง 14 วันแรกอ่ะคะ
(ตอนนี้ไม่มีส่วนผสมของปลาทาโร่)

แล้วก็ เบนโตะ ที่ มันเผ็ดๆอ่ะค่ะ
ส่วนผสม คือ เนื้อปลาหมึก 65% เนื้อปลาซูริมิ 25% แป้งสาลี 10%
น้ำตาล เกลือ พริก พริกไทย 5%

แบบนี้พอทานได้ไหมคะ
More
16 years 7 months ago #920 by Lowcarber
สแน็กพวกนี้มีแป้งและน้ำตาลปนอยู่บ้างอย่างที่เห็น ควรเลี่ยงจะดีกว่า ถ้าอยากทานของว่าง แนะนำให้ทานหมูคั่วเค็มสักชิ้นสองชิ้น ไม่เลวนะครับ
More
16 years 7 months ago #921 by destinylll
ขอบคุณมากๆค่ะๆๆๆๆ
จริงๆลดความอ้วนมาหลายวิธีแล้วมากๆ
แต่สุดท้ายก็กลับมาอ้วนเหมือนเดิม

อ่ารบกวนแอดเมลมานิดได้มะคะ
ไม่กล้ารบกวนถามในบอร์ดหลายๆรอบ

This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.133 seconds