แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

กลุ้มใจมากเลยค่ะ ทำมาครบ 14 วันแล้ว

More
16 years 7 months ago #932 by destinylll
คือหลังจากทำมา 14 วันแล้วต้องยอมรับว่าได้ผลมากๆค่ะ
ลดลงไป 4 กิโล
ปัจจุบัน เหลือ 63 kg สูง 167 ค่ะ
แต่หลังจาก 14 วันมา ก็ยังกินปกติค่ะ
แต่มีอาการที่ไม่ค่อยอยากทานอาหารเลย ช่วงเช้า
แรกๆก็รู้สึกดีอ่ะค่ะ ที่เราไม่ค่อยอยากทานอะไร
แต่กลายเป็นว่าน้ำหนักกลับไม่ลดลงเลยอ่ะค่ะ
แถมขึ้นมาอีกด้วยนิดหน่อย

T^T
ควรจะทำยังไงต่อดีคะ
More
16 years 7 months ago #933 by Lowcarber
ยินดีด้วยครับที่ทำสำเร็จในเบื้องต้น

การลดน้ำหนักไม่ว่าวิธีใดก็ตาม เมื่อถึงจุดหนึ่งก็จะลดต่อไปได้ยาก ทั้งนี้เป็นเพราะร่างกายของเราอาจจะไม่เหมาะกับน้ำหนักที่น้อยกว่านั้น คำแนะนำทั่วๆ ไปของผมก็คือ ก็พยายามปฏิบัติแนวทางนี้ต่อไป อาจเสริมด้วยการออกกำลังกายให้มากขึ้น

สิ่งที่สำคัญก็คือ การไม่ให้น้ำหนักเพิ่มกลับมาอีก ซึ่งเป็นปัญหาที่พบบ่อยที่สุดของแนวทางลดน้ำหนักแนวทางอื่น ผมจึงพยายามบอกว่าต้องถือแนวทางพร่องแป้งนี้ เป็นวิถีชีวิตใหม่ที่เราจะปฏิบัติตลอดไป อย่างน้อยก็เพื่อควบคุมน้ำหนักไม่ให้เพิ่มกลับคืนมาอีก และเพื่อสุขภาพที่ดีโดยรวม
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.116 seconds