แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

กินแต่เนื้ออย่างเดี่ยวไม่ตามสูตร 14 วันได้ไมค่ะ

• ChangKun
  • Topic Author
  • Visitor
  • Visitor
12 years 10 months ago #1549 by ChangKun
อยากจะเริ่มโดยวิธีLow-carb นี้ค่ะ มีเรียนทุกวันคงไม่มีเวลามาเตรียมอาหารเลยคิดว่าอาจจะซื้อหมูปิง ตับปิงมากินแทน หรือไม่ก็ทอดไข่หรือซื้อแฮมมาทอดเอาค่ะ เพราะร้านพวกหมูย่างแถวมหาลัยมีเยอะ ไม่ก็กินพวกปลาเผา ปลานึงอะไรแบบนี้ค่ะ คือ งดผัก ผลไม้และแป้งทุกชนิด จะกินแต่เนื้อสัตว์อย่างเดี่ยว 14 วัน น้ำหนักจะลดขนาดไหนค่ะ ตอนนี้ 50 อยากให้ได้ซัก 45 ค่ะ
แล้วถ้าไก่ KFC นี้กินได้ไมค่ะ
คือเป็นคนขอบกิเนื้ออยู่แล้ว ไม่ชอบกินผัก แต่ประจำคือกินข้าวน้อยค่ะ เลยคิดว่าน่าจะทำได้ไม่ยาก
More
12 years 10 months ago #1552 by Lowcarber
ลดหรืองดพวกแป้ง หันมาทานพวกโปรตีนแทน จะทำให้ได้คารอลี่น้อยลง โดยไม่หิวบ่อย ซึ่งจะทำให้ลดน้ำหนักได้ ถ้าทำอย่างเคร่งครัด แต่ลดได้มากหรือน้อยเพียงใดขึ้นอยู่กั่บว่า ปัจจุบันน้ำหนักเกินมากน้อยแค่ไหน
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.088 seconds